Taurin Ƙimar Kayan Aikin Tungsten Karfe Ko Alloy Milling Tool

2019-11-28 Share

Taurin shine iyawar abu don tsayayya da abubuwa masu wuya suna danna samansa. Yana ɗaya daga cikin mahimman alamun aikin kayan ƙarfe.


Gabaɗaya, mafi girman taurin, mafi kyawun juriya na lalacewa. Fihirisar taurin da aka saba amfani da su sune taurin Brinell, taurin Rockwell da taurin Vickers.


Brinell hardness (HB)

Latsa ƙwallon ƙarfe mai taurara na takamaiman girman (gaba ɗaya 10 mm a diamita) cikin saman kayan tare da wani nau'i (gaba ɗaya 3000 kg), kuma ajiye shi na ɗan lokaci. Bayan saukewa, rabon kaya zuwa yanki na ciki shine lambar taurin Brinell (HB), kuma naúrar ita ce kilogiram / mm2 (n / mm2).


2. Rockwell hardness (HR)

Lokacin da HB> 450 ko samfurin ya yi ƙanƙanta, ba za a iya amfani da ma'aunin taurin Rockwell maimakon gwajin taurin Brinell ba. Yana da mazugi na lu'u-lu'u mai saman kusurwar digiri 120 ko ƙwallon ƙarfe mai diamita na 1.59 da 3.18 mm. An danna shi a cikin saman kayan a ƙarƙashin wani nauyin kaya, kuma ana ƙididdige taurin kayan daga zurfin shigarwa. Dangane da taurin kayan gwajin daban-daban, ana iya bayyana shi ta ma'auni daban-daban guda uku:


450 ko samfurin ya yi ƙanƙanta, ba za a iya amfani da ma'aunin taurin Rockwell maimakon gwajin taurin Brinell ba. Yana da mazugi na lu'u-lu'u mai saman kusurwar digiri 120 ko ƙwallon ƙarfe mai diamita na 1.59 da 3.18 mm. An danna shi a cikin saman kayan a ƙarƙashin wani nauyin kaya, kuma ana ƙididdige taurin kayan daga zurfin shigarwa. Dangane da taurin kayan gwajin daban-daban, ana iya bayyana shi ta ma'auni daban-daban guda uku:

HRA: Taurin da aka samu ta nauyin kilogiram 60 da mazugi na lu'u-lu'u ana amfani da shi don kayan da ke da ƙarfi sosai (kamar siminti carbide).

HRB: Taurin da aka samu ta hanyar taurare ƙwallon karfe mai diamita na 1.58 mm da nauyin 100 kg. Ana amfani dashi don kayan da ƙananan tauri.


HRC: Taurin da aka samu ta nauyin kilogiram 150 da kuma indenter na mazugi na lu'u-lu'u ana amfani da shi don kayan da ke da tauri mai girma (kamar quenched karfe).

3. Vickers hardness (HV)

Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!